Truy cập nội dung luôn

 

Chào mừng bạn đến với Trang thông tin điện tử Huyện Tân Phước - Tỉnh Tiền Giang

UBND xã Thạnh Tân UBND xã Thạnh Tân

Ủy ban nhân dân xã Thạnh Tân tọa lạc tại: ấp 4 xã Thạnh Tân huyện Tân Phước tỉnh Tiền Giang.

Số  điện thoại: 02733.643.019.

Địa chỉ mail: tanphuoc.thanhtan@tiengiang.gov.vn

1. Cơ cấu tổ chức:

1.1. Lãnh đạo:

STT

Họ và tên

Chức vụ

Số điện thoại

Địa chỉ hộp thư công vụ

1

Nguyễn Văn Rở

Chủ tịch UBND xã

0834.952.186

Nguyenvanro@Tiengiang.gov.vn

2

Dương Quốc Giang

Phó Chủ tịch UBND xã

079.886.6525

Duongquocgiang@Tiengiang.gov.vn

 

1.2. Công chức xã:

STT

Họ và tên

Chức vụ

Số điện thoại

Địa chỉ hộp thư công vụ

1

Nguyễn Tuấn Anh

TCA

0941.390.505

 

2

Nguyễn Văn Phúc

CHT.QS

0917.734.987

Nguyenvanphuc@Tiengiang.gov.vn

3

Nguyễn Thị Diễm Hương

VP-TK

0379.979.329

Nguyentdiemhuong@Tiengiang.gov.vn

4

Huỳnh Thị Cẩm Nhung

VP-TK

0965.719.397

Huynhthicamnhung@Tiengiang.gov.vn

5

Nguyễn Thanh Sang

VP-TK

0949.339.409

Nguyenthanhsang@Tiengiang.gov.vn

6

Lê Trung Kiên

TP-HT

0384.074.199

Letrungkien@Tiengiang.gov.vn

7

Bùi Hữu Minh

ĐC-XD

0949.967.778

Buihuuminh@Tiengiang.gov.vn

8

Huỳnh Công Phước

VHXH

0368.680.302

Huynhcongphuoc@Tiengiang.gov.vn

9

Huỳnh Ngọc Huyền

KTNS

0979484.743

Huynhngochuyen@Tiengiang.gov.vn

10

Nguyễn Duy Khiêm

ĐC-NN-MT

0369.008.006

Nguyenduykhiem@Tiengiang.gov.vn

11

Nguyễn Hải Minh

VHXH

0949.807.892

Nguyenhaiminh@Tiengiang.gov.vn

 

2. Chức năng, nhiệm vụ: Lãnh đạo điều hành quản lý nhà nước về nhiệm vụ phát triển kinh tế, văn hoá xã hội, giữ vững quốc phòng an ninh ở địa phương.

3. Điều kiện tự nhiên, dân số, lịch sử, văn hóa:

Xã Thạnh Tân được thành lập ngày 11 tháng 7 năm 1994 theo Nghị định 68/NĐ-CP của Chính phủ. Xã với tổng diện tích 3.303,6 ha, là một trong những xã nằm phía Tây Bắc của huyện Tân Phước, cách Thị Trấn Mỹ Phước 14km, có vị trí địa lý: Phía Bắc giáp xã Thạnh An (huyện Thanh Hóa tỉnh Long An), phía Nam giáp xã Tân Hòa Tây và Mỹ Phước, phía Đông giáp xã Thạnh Mỹ, phía Tây giáp xã Thạnh Hòa và trại giam Phước Hòa - Cục V26 Bộ công an. Địa bàn xã là vùng hoang hóa lâu đời, nằm trong khu vực trũng Đồng Tháp Mười, đất đai nhiễm phèn nặng.

Nhưng với sự tập trung lãnh đạo của Đảng ủy, Ủy ban nhân dân xã cùng sự quyết tâm, cần cù, chịu khó của người dân, bằng những kiến thức từ những ngày đầu đi lập nghiệp tại vùng kinh tế mới; với diện tích đất được giao cùng sự hổ trợ từ chính quyền địa phương người dân đã tiến hành khai hoang, đào kênh tháo chua rửa phèn, lựa chọn những giống cây trồng, vật nuôi phù hợp.

Đến nay, đơn vị xã Thạnh Tân đã có nhiều đổi mới với những bước phát triển vượt bậc (Cơ sở hạ tầng, đời sống vật chất, tinh thần của người dân,… không ngừng được nâng lên) tiến đến xây dựng xã Nông thôn mới.

Dân cư trên địa bàn xã chủ yếu từ nhiều nơi khác chuyển đến định cư, khai hoang lập nghiệp, phân bố trên địa bàn 5 ấp (Ấp 1, ấp 2, ấp 3, ấp 4, ấp 5) với tồng số 679 hộ, cùng 2.740 khẩu.

4. Các điểm du lịch:

Năm 2000, Khu Bảo Tồn Sinh Thái Đồng Tháp Mười được thành lập có diện tích 104,6ha. Khu bảo tồn này có hàng ngàn con chim, 27 loài động vật hoang dã sinh sống (Trong đó có những loài quý hiếm như: giang sen, cò ngà, điên điển, diệc xám, …).

Về đời sống tâm linh: Ngày 25-4-2012 Thiền Viện Trúc Lâm Chánh Giác được sự cho phép của Uỷ ban nhân dân tỉnh Tiền Giang tiến hành xây dựng toạ lạc tại ấp 1 xã Thạnh Tân với tổng diện tích là 297.903m2. Đây là điểm tham quan du lịch tâm linh cho người dân ở trong huyện, tỉnh và các nơi gắn với phát triển du lịch. 

Văn bản giao đất Văn bản giao đất

VĂN BẢN MỚI
 Về việc giao đất sản xuất nông nghiệp cho hộ bà Lê Thị Kim Thanh
 thực hiện dự án đầu tư xây dựng công trình đường tỉnh 878
 V/v triển khai thực hiện Quyết định số 3740/QĐ-UBND ngày 28/12/2015 của UBND tỉnh Tiền Giang
 V/v giao đất ở nông thôn cho ông Trần Chí Phương
 V/v giao đất ở nông thôn cho ông Trần Chí Diện

Video Video

Tất cả videos

Hình ảnh Hình ảnh

Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1

Liên kết Liên kết

Thống kê truy cập Thống kê truy cập

  Đang truy cập : 2
  Hôm nay: 19
  Tổng lượt truy cập: 150749